SM6 House #2
โพสหน่อยน้าบอร์ดจะได้โตไวๆ :')

Join the forum, it's quick and easy

โพสหน่อยน้าบอร์ดจะได้โตไวๆ :')
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

~Touhou「NEWS」ชัวร์หรือมั่วนิ่ม~

2 posters

Go down

~Touhou「NEWS」ชัวร์หรือมั่วนิ่ม~ Empty ~Touhou「NEWS」ชัวร์หรือมั่วนิ่ม~

ตั้งหัวข้อ  Otaku L.MOE Wed May 25, 2011 8:48 pm

~Touhou「NEWS」ชัวร์หรือมั่วนิ่ม~ Newscopy52

~Touhou「NEWS」ชัวร์หรือมั่วนิ่ม~ Cautioncopy

ให้ท่านทายสิครับ ว่าอันใหนเป็นเรื่องจริง อันใหนเป็นข่าวลือธรรมดาๆ

กติกา
1 ) ผมจะให้แต้มต่อ โดยส่วนที่เป็นสีแดงคือแต้มต่อของผม ส่วนสีเขียวคือแต้มต่อของท่าน
2 ) หากส่วนของท่าน ( สีเขียว ) มีเยอะมากๆ แสดงว่า จขกท. มั่นใจว่าข่าวนั้นเป็นตรงกันข้ามกับที่ จขกท. คิดไว้
3 ) หากของผม ( สีแดง ) เยอะมากๆ อาจหมายความว่าผมมั่นใจว่าข่าวนั้นเป็นอย่างเดียวกับที่ผมคิดไว้
4 ) หากท่านรู้ข้อมูลดังกล่าวแล้ว... งานนี้ผมก็มีแต่เสียกับเสียครับ
5 ) การพนันเป็นสิ่งผิดกฎหมาย แต้มต่อที่ใช้ในกระทู้เป็นเพียงการสมมุติ ไม่มีการได้หรือเสียเงินใดๆทั้งสิ้นนะครับ

( หมายเหตุ : ท่านต้องใช้พิจารณญาณว่า จขกท. มีท่าทางยังไงกับข่าวนั้น )

และแน่นอนครับว่าข่าวนั้นเป็นของโทโฮ โดยในครั้งนี้จะให้ทุกท่านได้จับใต๋ จขกท. ( ซึ่งแน่นอนว่ารู้ว่าข่าวนั้นเป็นจริงหรือไม่ แต่จะพยายามทำเป็นบ่ายเบี่ยง ) และถ้าพร้อมแล้วก็เริ่มที่ข่าวแรกครับ

1 ) ชื่อของเท็นชิ เขียนได้อีกอย่างจะความหมายว่า " ฮ่องเต้ " !!
~Touhou「NEWS」ชัวร์หรือมั่วนิ่ม~ Tensh_nesw36

มันจะเป็นไปได้ยังไงว้า ~ เอาหละ ผมให้แต้มต่อ 1 : 13 ว่า ข่าวนี้ไม่น่าจะเป็นไปได้แน่นอนครับ เพราะชื่อของเท็นชิไม่น่าเกี่ยวอะไรกับฮ่องเต้หรืออะไรที่คล้ายกันครับ

2 ) อิกคุมีความเกี่ยวข้องกับเท็นชิในฐานะผู้รับใช้
~Touhou「NEWS」ชัวร์หรือมั่วนิ่ม~ Iku_san5874

อืม... ที่จริงผมสงสัยกับข่าวนี้มานานแล้วละครับ ผมให้แต้มต่อกับข่าวนี้ 3 : 1 ว่า ข่าวนี้น่าจะเป็นไปได้ครับ เพราะผมสังเกตเอาว่า 2 ตัวละครนี้มาในภาคเดียวกัน น่าจะเกี่ยวข้องอะไรกันนะครับ

และเฉลยก็อยู่ท่างด้านนี้ครับ

Spoiler:

และท้ายสุด ผมได้มีกระทู้ตลกๆแบบเครียดๆ ( ยังไงกันครับนี่ )

~Touhou「NEWS」ชัวร์หรือมั่วนิ่ม~ Tdt12copy

ในค่ำคืนนี้ผมได้เชิญแขกรับเชิญท่านหนึ่งมา ซึ่งขอไม่ใช้ชื่อจริงๆนะครับเช่นเดียวกับ LupinClaw ผมจะเรียกเขาว่า " SolidStone " ซึ่งเขาได้ปราศัยเรื่องตลกซีเรียส โดยตัวผมเองได้บันทึกจากเขาว่าเกิดอะไรขึ้นกับตอนที่ผมได้ฟังเขาพูดอยู่นะครับ

( ส่วนคำว่า T.D.T. ย่อมาจาก Touhou Defend Territory หรือ “ รักษาดินแดนโทโฮ ” )

ทุกอย่างเริ่มต้นที่ผมเตี้ยมกับ SolidStone ว่าช่วงนี้กระแสการต่อต้านสังคมมังงะเริ่มเป็นที่นิยม ผมเลยอยากฉวยโอกาสนี้ทำอะไรเพื่อสร้างกระแสด้วย ! ซึ่ง SolidStone ก็ได้ตกลงและเตรียมทุกอย่างเพื่องานนี้...

( เรื่องนี้ทำขึ้นเพื่อความบันเทิงเท่านั้น )

ผมขึ้นบนเวทีปราศัย... ซึ่งก็คือระเบียงหน้าบ้านของเจ้า BoarHide , ซึ่งกำลังนั่งลงบนเก้าอี้ทางด้านหลังของผมเอง เจ้า BoarHide ท่าทางอยากตบมือมาก , ตอนนี้ด้านล่าง ยัย LupinClaw กำลังแจกใบปลิวโฆษณาชวนเชื่อ ( ตอนนั้นด้านล่างไม่ค่อยมีคน... ถ้ามีคนเยอะเดี๋ยวเรื่องใหญ่แน่ ) ยัย LupinClaw , ก็เตรียมลำโพงด้วย และทำท่าแรดเต็มที่

อืม... ชุดนาซีนี่แมร่งอึดอัดจังXะ อืมพร้อมแล้ว... " อัลโหลๆ เทสๆ " ผมพูดกับไมล์ อืม ไมล์ใช้ได้

" สวัสดี พี่น้องทุกท่าน , ผม , นาย SolidStone ผมเป็นหนึ่งในสมาชิกของแนวร่วมต่อสู้การต่อต้านวงการอนิเมแห่งประเทศไทย ( น.ต.ท. ) ผมมีเรื่องที่จะพูดกับพี่น้องทุกคน "

เออ , ได้ผล , ตอนนี้แม่ค้าแก่ๆขายผลไม้ที่นั่งตั้งร้านอยู่ด้านล่างหันมามอง , ท่าทางเหมือนอยากหาอะไรทำ

" ผม , ในฐานะสมาชิกคนหนึ่งของวงการอนิเม , ผมรู้สึกทนไม่ได้อีกต่อไปแล้วกับกระแสการต่อต้านอนิเม... ซึ่งไม่เคยทำให้ใครอดอยาก , ไม่เคยทำให้ใครเสียใจ , ไม่เคยทำสงครามแย่งที่ไม่กี่วา , ไม่เคยโกงกินชาติ , ไม่เคยหน้าด้านไม่ยอมลาออกจากตำแหน่ง...

แต่อนิเม !!! กลับถูกเหยียดหยาม ! ถูกกีดกั้น ! ถูกสังคมประนาม ! ราวกับว่าอนิเมไปทำให้คนนับร้อบต้องจบชีวิต !!! "

( เสียงตรบมือ... ซึ่งยัย LupinClaw เปิดเอ็ฟเฟ้คจากลำโพง กับไอ BoarHide )

" และตอนนี้ ผมมาถามเหล่าสมาชิกภาพของอนิเม ! เหตุอันใด ท่านจึงทนทุกข์อยู่กับความไม่เที่ยงธรรมนี้ ! เหตุใดท่านจึงทนทรมานจากความไม่เมตตา ! เหตุใดที่ท่านต้องทำตัวราวกับนักโทษคนโฉดชั่วที่ต้องหลบหน้าหลบตา ทั้งๆที่ท่านบริสุทธิ์จริง !! ในขณะที่คนโฉดชั่วจริงๆ กลับลอยหน้าลอยตาในสังคม !! "

( เสียงตรบมือ... ซึ่งยัย LupinClaw เปิดเอ็ฟเฟ้คจากลำโพงกับไอ BoarHide เช่นเคย... แXงรู้งานดีXะ )

" ผมถามต่อสมาพันธ์แห่งอนิเมะลิส ( Animelist = โอตาคุ ) ทุกท่าน... ถึงเวลาแล้วหรือยังที่เราจะจับมือกัน... ต่อสู้กับความ SHIP หาย เหล่านี้... "

( เงียบ... อืม... รู้งานดีนี่ )

" ยืนหยัดขึ้น ! ทุกท่าน ! เวลาแห่งการต่อสู้เพื่ออิสรภาพจะมาถึงแล้ว ! จงยืนขึ้นเช่นวีรบุรุษ ! ไม่เช่นคนคลาด ! เราจะไม่หนี ! ไม่ยอมแพ้ ! ทั้งหมดเพื่ออิสรภาพแห่งวงการอนิเม... ผมถามทุกท่าน... ท่านพร้อมจะสู้เพื่อมันหรือยัง "

( เงียบ... )

" ท่านจะไม่เติมเต็มต่อปณิทานของโลก 2D , ที่ต้องการผู้กล้าเช่นท่าน ! หากท่านจะทำตัวเยี่ยงคนขี้ขลาดแล้ววิ่งหนีต่อความ XXไร , ทิ้งสิ่งที่ท่านควรได้รับ , ท่านไม่ควรที่เรียกตัวเองว่าเป็นสมาชิกของอนิเมะลิส ( โอตาคุ ) !!

จงลุกขึ้นสู้ !!! สหายผู้รักหวงแหนโลก 2D , ณ เวลานี้ จะไม่มีเวลาแห่งความมืดมนอีกแล้ว !! พวกเกรียนและไดโนเสาร์ , พวกที่ไม่รู้จักบร๊ะเจ้าเหล่านี้ ,จะต้อง SHIP หายไป !!

เราจะสู้ !!! ในวันนี้และต่อไปจะเป็นเวลาแห่งชัยชนะ !!! "

เสียงครบมือหวีดวิ้ว แน่นอนว่าเครื่องเสียงที่ยัย LupinClaw เปิด เจ้า BoarHide ตรบมืออย่างบ้าคลั่ง... ผมลงจากระเบียงไปที่ประตู , เจ้า BoarHide เปิดประตูให้ผมเข้าไปก่อน , แต่ไอ BoarHide แXงดันปิดประตูหนีบตัวเอง ส่วนแม่ค้าท่าทางยังงงๆอยู่...

ก็จบลงไปแล้วนะครับกับ " ซีเรียส-คอมเมดี้ " ( ผมยอมรับว่าเจ็บเหมือนกันตอนที่โดนประตูหนีบ ) ผมแอบขำแทบอุบไม่อยู่ตอนที่ SolidStone ทำท่าแบบฮิตเลอร์ตอนวีนแตกได้เหมือนมากๆ ฮ่าๆๆ ผมย้ำนะครับว่าเรื่องนี้ทำขึ้นเพื่อเรียกเสียงหัวเราะนะครับ เพราะ SolidStone เขาได้บอกแล้วว่าเขาทำเพื่อความบันเทิงเท่านั้นครับ

สำหรับวันนี้ก็มีเพียงเท่านี้นะครับ ถ้าต้องการโพสอะไรก็ทำได้ครับ สำหรับวันนี้ สวัสดีครับ

เครดิต : BoarHide
Otaku L.MOE
Otaku L.MOE
Otaku
Otaku

Character
Name: Otaku San
ยศ: Otakuขั้น 2
EXP:
~Touhou「NEWS」ชัวร์หรือมั่วนิ่ม~ Left_bar_bleue271/1000~Touhou「NEWS」ชัวร์หรือมั่วนิ่ม~ Empty_bar_bleue  (271/1000)

ขึ้นไปข้างบน Go down

~Touhou「NEWS」ชัวร์หรือมั่วนิ่ม~ Empty Re: ~Touhou「NEWS」ชัวร์หรือมั่วนิ่ม~

ตั้งหัวข้อ  My Ideas Thu May 26, 2011 6:53 pm

" ผม , ในฐานะสมาชิกคนหนึ่งของวงการอนิเม , ผมรู้สึกทนไม่ได้อีกต่อไปแล้วกับกระแสการต่อต้านอนิเม... ซึ่งไม่เคยทำให้ใครอดอยาก , ไม่เคยทำให้ใครเสียใจ , ไม่เคยทำสงครามแย่งที่ไม่กี่วา , ไม่เคยโกงกินชาติ , ไม่เคยหน้าด้านไม่ยอมลาออกจากตำแหน่ง...
คุณ เบอร์1 ที่บอกจะแก้ปัญหา ห้องน้ำ สาธารณะอะ
ไม่เคยทำให้ใครอดอยาก แค่ทำให้อด ป้องกันตูด
ไม่เคยทำให้ใครเสียใจ แค่ทำให้เสียตูด
ไม่เคยทำสงครามแย่งที่ไม่กี่ว่า แค่ทำสงครามแย่งห้องน้ำกับม้านั่งยาว
ไม่เคยโกงกินชาติ คิดไม่ออก ใครคิดออกช่วยที
ไม่เคยหน้าด้านไม่ยอมลาออกจากตำแหน่ง แค่หน้าด้านไม่ยอมออกจากห้องน้ำสาธารณะ
My Ideas
My Ideas
Admin
Admin

Character
Name: น้องโอม
ยศ: Adminขั้นเทพ
EXP:
~Touhou「NEWS」ชัวร์หรือมั่วนิ่ม~ Left_bar_bleue9999999/9999999~Touhou「NEWS」ชัวร์หรือมั่วนิ่ม~ Empty_bar_bleue  (9999999/9999999)

~Touhou「NEWS」ชัวร์หรือมั่วนิ่ม~ Empty Re: ~Touhou「NEWS」ชัวร์หรือมั่วนิ่ม~

ตั้งหัวข้อ  Otaku L.MOE Thu May 26, 2011 7:14 pm

My Ideas พิมพ์ว่า:
คุณ เบอร์1 ที่บอกจะแก้ปัญหา ห้องน้ำ สาธารณะอะ
ไม่เคยทำให้ใครอดอยาก แค่ทำให้อด ป้องกันตูด
ไม่เคยทำให้ใครเสียใจ แค่ทำให้เสียตูด
ไม่เคยทำสงครามแย่งที่ไม่กี่ว่า แค่ทำสงครามแย่งห้องน้ำกับม้านั่งยาว
ไม่เคยโกงกินชาติ คิดไม่ออก ใครคิดออกช่วยที
ไม่เคยหน้าด้านไม่ยอมลาออกจากตำแหน่ง แค่หน้าด้านไม่ยอมออกจากห้องน้ำสาธารณะ

~Touhou「NEWS」ชัวร์หรือมั่วนิ่ม~ Yaranaika

Otaku L.MOE
Otaku L.MOE
Otaku
Otaku

Character
EXP:
~Touhou「NEWS」ชัวร์หรือมั่วนิ่ม~ Left_bar_bleue271/1000~Touhou「NEWS」ชัวร์หรือมั่วนิ่ม~ Empty_bar_bleue  (271/1000)

ตั้งหัวข้อ  My Ideas Thu May 26, 2011 7:33 pm

Otaku L.MOE พิมพ์ว่า:

~Touhou「NEWS」ชัวร์หรือมั่วนิ่ม~ Yaranaika

WTF!!! WHAT THE FUCK!!!!!!
My Ideas
My Ideas
Admin
Admin

Character
EXP:
~Touhou「NEWS」ชัวร์หรือมั่วนิ่ม~ Left_bar_bleue9999999/9999999~Touhou「NEWS」ชัวร์หรือมั่วนิ่ม~ Empty_bar_bleue  (9999999/9999999)

ตั้งหัวข้อ  Otaku L.MOE Thu May 26, 2011 7:52 pm

Otaku L.MOE พิมพ์ว่า:

WTF!!! WHAT THE FUCK!!!!!!

~Touhou「NEWS」ชัวร์หรือมั่วนิ่ม~ 182720_174959552550194_100001084501636_392010_7314743_n

~Touhou「NEWS」ชัวร์หรือมั่วนิ่ม~ 183948_174959032550246_100001084501636_392005_6833077_n
Otaku L.MOE
Otaku L.MOE
Otaku
Otaku

Character
EXP:

ตั้งหัวข้อ  My Ideas Thu May 26, 2011 8:29 pm

เอา ราตรีประดู่นองเลือดมาเล่นอีก
My Ideas
My Ideas
Admin
Admin

Character
EXP:

ตั้งหัวข้อ  Otaku L.MOE Thu May 26, 2011 8:41 pm

My Ideas พิมพ์ว่า:เอา ราตรีประดู่นองเลือดมาเล่นอีก

~Touhou「NEWS」ชัวร์หรือมั่วนิ่ม~ 18580817495925921689010
Otaku L.MOE
Otaku L.MOE
Otaku
Otaku

Character
EXP:

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics